ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวณิชาภัทร บุญส่ง |
1. นางวรุณรัตน์ โมกขจันทร์ |
2 |
ภาษาไทย |
เล่านิทานพื้นบ้าน ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณิชาภัทร บุญส่ง |
1. นายอดิศร แย่งคุณเชาว์ |
3 |
ภาษาไทย |
นักเรียนดีเด่น ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงธัญสุดา ทองรอด |
1. นายวิชัย สองภพ |
4 |
ภาษาไทย |
นักเรียนดีเด่น ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวณิชาภัทร บุญส่ง |
1. นายอดิศร แย่งคุณเชาว์ |
5 |
ภาษาไทย |
เสนาะสารอ่านทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 |
80.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวอัชรา คงมณี |
1. นางวรุณรัตน์ โมกขจันทร์ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงเบญจมาศ ทองพรหม |
1. นางธนาภรณ์ หนูอุไร |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวณฐวรรณ คงกุล |
1. นายวิชัย สองภพ |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกันต์กมล เหมเดโช 2. เด็กหญิงธัญสุดา ทองรอด |
1. นางสาวปรีดานุช สุวรรณ์ 2. นายวิชัย สองภพ |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
99 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกชพร อุตตะระนาค |
1. นางสาวปรีดานุช สุวรรณ์ |
10 |
ภาษาไทย |
การฟัง ม.1-ม.3 |
83.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงญาณินี ไชยศิลป์ |
1. นางสาวปรีดานุช สุวรรณ์ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฐิตารีย์ เทพทอง 2. เด็กหญิงณิชาพัชร จารุจารีต 3. เด็กหญิงวิรัญชนา ช่วยอรัญ |
1. นางสาวทัศนีย์ ภู่ร้อย 2. นางสาวปัทมาวรรณ แก้ววิเชียร |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายกนตวัฒน์ บุญภักดิ์ 2. เด็กหญิงอัญญรินทร์ ชูแก้ว |
1. นางสาวเมติตา สงขำ 2. นางสาวประภัทสร สินทอง |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเทสเซลเลชั่น ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธิดารัตน์ เพ็งจันทร์ 2. เด็กหญิงพัทรียา หนูเอียด |
1. นางสาวทัศนีย์ ภู่ร้อย 2. นางศิริมา แก่นคำ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสิ่งประดิษฐ์ทางคณิตศาตร์ ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวกานต์สิรี ชำนาญกิจ 2. นางสาวญาณิศา ไพบูลย์คุณากร 3. นางสาวปิยาพัชร สงพราหมณ์ |
1. นายนัฐภัทร พสุหิรัญนิกร 2. นางสาวประภัทสร สินทอง |
15 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันวาดภาพจินตนาการทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายธนกฤต สายน้อย |
1. นางสาวอรัณย์ทพัชร ช่วยสงคราม |
16 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการพูดทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
85.67 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวนภสร ราชนิยม |
1. นางสุดารัตน์ เกียรติก้องแก้ว |
17 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับประเภทบินนาน ม.2 ม.1-ม.3 |
85.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายชัยเดช คงใหม่ 2. เด็กชายอดิศักดิ์ ศักดิ์ศรี |
1. นางสุวิมล นราอาจ |
18 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
80.67 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกานต์พิชชา หวามา 2. เด็กหญิงมณีประภา สงคง 3. เด็กหญิงสุจิตตรา เกื้อนุ้ย |
1. นางสาวพิรญาณ์ ทองนุ่น 2. นางอรษาร์ เพชรรัตน์ |
19 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
9 |
1. นางสาวปัณฑิตา ชูศรี 2. นางสาวสรียาภา คงกุล 3. นางสาวแคธลียา เพชรสุวรรณ |
1. นางรัตติยา ช่วยคงคา 2. นางสุดารัตน์ เกียรติก้องแก้ว |
20 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 |
90.34 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายจตุพร ไสยวงศ์ 2. นายชาญวิทย์ ชุมเปีย |
1. นางสาวรติชา ศรีโรจน์ 2. นางสาวอรัณย์ทพัชร ช่วยสงคราม |
21 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสำรวจ ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวชนิดา ศิริชุม 2. นางสาวณิชา มะสุวรรณ 3. นางสาวศันสนี แก้วเกิด |
1. นางอรษาร์ เพชรรัตน์ 2. นางสาวธัญรัตน์ ศรีรา |
22 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันประดิษฐ์ของเล่นเชิงวิทยาศาสตร์(รถบรรทุก) ม.1-ม.3 |
93.25 |
ทอง |
7 |
1. เด็กชายธันชนน มะเดโช 2. เด็กชายธีรวีร์ ก๊งหวั่น 3. เด็กชายนัทธพงศ์ จันทร์ชาตรี |
1. นางสาวสาวสยาม ขวัญอ่อน 2. นางสาวธัญรัตน์ ศรีรา |
23 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันประดิษฐ์ของเล่นเชิงวิทยาศาสตร์(รถบรรทุก) ม.4-ม.6 |
88.3 |
ทอง |
14 |
1. นายณภัทร สังขานุ 2. นายสุพจน์ หัสตุด 3. นายสุวิทย์ เพชรทองเรือง |
1. นางสาวสาวสยาม ขวัญอ่อน 2. นางสาวเมธ์วดี บุญทอง |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
81.8 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ จบฤทธิ์ 2. เด็กชายธนวัฒน์ คงเพชร 3. เด็กหญิงพนิดา เสลาหอม 4. เด็กชายอลงกรณ์ จริตงาม 5. เด็กหญิงอินทิรา บุญช่วย |
1. นางสาวศศิวิมล เทพคง 2. นางสาววรัญญา ทองสุ่น |
25 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
82.2 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวกรกนก บุตรราช 2. นางสาวกาญจนธัช สุขกิจ 3. นายณัฎฐากร อักษรนิตย์ 4. นางสาวปาริชาติ สังเสี้ยว 5. นางสาวอรกมล เหมเดโช |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล 2. นางสาวศศิวิมล เทพคง |
26 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
90.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกันตยา ปลอดทอง 2. นางสาวกานต์ธิดา ทิพย์แก้ว 3. นางสาวทิพย์ธารา ยมแก้ว 4. นางสาวนันท์นภัส ชูโลก 5. นายวชิรวิทย์ สมัยสงค์ |
1. ว่าที่ร้อยตรีสมพงศ์ เล่งวงค์ 2. นายตุลย์ จันทร์อุดม |
27 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงรมย์นลิน จุลเรือง |
1. นางกมลภัทร สถิตย์ |
28 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
4 |
1. นายคณาธิป หมกเจริญ |
1. นางพุทธมนต์ อ่อนทา |
29 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
89.2 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนภสร ราชนิยม 2. นายสุทธิพร สมเดช |
1. นางนุชนาฎ กลิ่นมาลี 2. นางรัชนี สุขสวัสดิ์ |
30 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะเปตอง ประเภทสถานีทดสอบการวาง (หญิง) ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชนาภา เดชบำรุง 2. เด็กหญิงนภสร หลีประเสริฐ 3. เด็กหญิงปารัสพิชชา แป้นเหลือ |
1. นายอารัน สุปรียธิติกุล |
31 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะเปตอง ประเภทสถานีทดสอบการวาง (ชาย) ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายภาวิน แก้วสุก 2. เด็กชายฤทธิรงค์ จิ้วบุญชู 3. เด็กชายสรวิช ชำนาญ |
1. นายอารัน สุปรียธิติกุล |
32 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะเปตอง ประเภทสถานีทดสอบการวาง (หญิง) ม.4-ม.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวนฤนาฏ คงแก้ว 2. นางสาวนิโลบล คงแก้ว 3. นางสาวอรวรรณ แดงบรรจง |
1. นายอารัน สุปรียธิติกุล |
33 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะเปตอง ประเภทสถานีทดสอบการวาง (ชาย) ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
4 |
1. นายธนพล ทองนาค 2. นายธีรเมธ เรืองนาค 3. นายปารวัณ ศรีอักษร |
1. นายอารัน สุปรียธิติกุล |
34 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะเดาะบอล (ชาย) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธราเทพ จันทร์รอด 2. นายสิรวิชญ์ จงไกรจักร |
1. นายวรัญญู เมืองแดง |
35 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะเดาะบอล (ชาย) ม.4-ม.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายปรัชญา บุญประกอบ 2. นายพงศธร เกื้อชุม |
1. นายธนดล ข้องจิตร์ |
36 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะตะกร้อข้ามตาข่าย (ชาย) ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายกิตติกวิน คงเซ็น 2. นายชัยวัฒน์ ศรีสุวรรณ |
1. นายวิรัตน์ ล้วนศิริ |
37 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงพิชยา ทิพย์มงคล |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
38 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวสโรชินี คงเซ็น |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
39 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุรารักษ์ แก้วประภาส |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
40 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกฤษติยากร ด้วงแก้ว |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
41 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงตรีธวิภา อร่ามวิริยะพงษ์ |
1. นายกิตติศักดิ์ อร่ามเรือง |
42 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณฐกัญญา แสงวิเชียร 2. เด็กหญิงมลตกานณ์ ซุ่นสั้น |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล 2. นางสาวเววิกา อุปการดี |
43 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
87.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพชรพล ไสน้ำแก้ว |
1. นายนนทวัฒน์ นาคชู |
44 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
83.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายศรัญย์ภัทร ขนานสุข |
1. นายจักรพันธ์ สิทธิกร |
45 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
87.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชดากาน รอดเกตุ |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
46 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
85.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวอนันตญา บุญประดิษฐ์ |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
47 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
80.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายศิวะ สุขเกลี้ยง |
1. นายจักรพันธ์ สิทธิกร |
48 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายพิพัฒน์พนธ์ ด้วงฉีด |
1. นายนนทวัฒน์ นาคชู |
49 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชดากาน รอดเกตุ |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
50 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
88.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวอนันตญา บุญประดิษฐ์ |
1. นางสกาวทิพย์ สังคปาล |
51 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
83.33 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวอนันตญา บุญประดิษฐ์ |
1. นางสาววรัญญา ทองสุ่น |
52 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
83.67 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายอัษฏา อินทรสาร |
1. นายนนทวัฒน์ นาคชู |
53 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 |
90.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายปฐมพงษ์ เอี่ยมจันทร์ |
1. นายนนทวัฒน์ นาคชู |
54 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
87.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชดากาน รอดเกตุ |
1. นายจักรพันธ์ สิทธิกร |
55 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
87.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวอนันตญา บุญประดิษฐ์ |
1. นายจักรพันธ์ สิทธิกร |
56 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ประเภท ข ม.4-ม.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกฤษติยากร ด้วงแก้ว |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
57 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายพูลพิพัฒน์ สุขสงวน |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
58 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ประเภท ข ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณัฐนันท์ สุขราช |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
59 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ประเภท ข ม.4-ม.6 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายปุญญพัฒน์ ยอดระบำ |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
60 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ประเภท ข ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปรียา ชุมศิริ |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
61 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ประเภท ข ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปุญญิศา ธานีรัตน์ |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
62 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฏฐกานต์ พรหมชาติ |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
63 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ประเภท ข ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายทวีชัย พูลเกิด |
1. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ |
64 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงฉัตรนิภา วิชัยดิษฐ 2. เด็กหญิงนันท์นภัส คงใหม่ 3. เด็กหญิงพรรณพัชร วิทา 4. เด็กหญิงพิณณ์ประภา ไชยทองงาม 5. เด็กหญิงอริสรา ทองพิจิตร 6. เด็กหญิงอสมาภรณ์ แก้วเรืองฤทธิ์ |
1. นางสาวเววิกา อุปการดี 2. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ 3. นางสกาวทิพย์ สังคปาล 4. นายนนทวัฒน์ นาคชู |
65 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฉัตรนิภา วิชัยดิษฐ 2. เด็กหญิงนันท์นภัส คงใหม่ 3. เด็กหญิงพรรณพัชร วิทา 4. เด็กหญิงพรรณษา ศรีเจริญ 5. เด็กหญิงพลอยปภัสร์ ทองเพิ่ม 6. เด็กหญิงพิณณ์ประภา ไชยทองงาม 7. เด็กหญิงอริสรา ทองพิจิตร 8. เด็กหญิงอสมาภรณ์ แก้วเรืองฤทธิ์ |
1. นางสาวเววิกา อุปการดี 2. นางสกาวทิพย์ สังคปาล 3. นางสาวอังคณา วิชัยดิษฐ 4. นายนนทวัฒน์ นาคชู |
66 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
80.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฐธยาน์ แก้วเล็ก 2. นายนพวิชญ์ แซ่โง้ว 3. นายพินิฐพนธ์ บุญณชัย 4. นางสาวศุภลักษณ์ ทองเทพ 5. นายเกียรติศักดิ์ ยศมาก |
1. นางสาวกวินนา จันทร์เมือง 2. นางสาววรัญญา ทองสุ่น |
67 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวเมสิณี หึงษาชู |
1. นายณรงค์ฤทธิ์ สุทธิรักษ์ |
68 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันสะกดคำศัพท์ภาษาอังกฤษ (Spelling Bee) ม.4-ม.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวหทัยภัทร ธิปกกุลนันท์ |
1. นางสาวอัชมา สำแดงสาร |
69 |
ภาษาต่างประเทศ |
การคัดตัวอักษรจีน ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวประภาศิริ เบ็ญจกาญจน์ |
1. นางสาวญาณิศา วิเศษสมบัติ |
70 |
ภาษาต่างประเทศ |
การคัดตัวอักษรจีน ม.4-ม.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวอมรรัตน์ โพธิมาท |
1. นางสาวคริษฐา เนินหนู |
71 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนพู่กันจีน ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวอรกต เบ้านุวงค์ |
1. นางสาวคริษฐา เนินหนู |
72 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนพู่กันจีน ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวเนตรชนก เพชรรัตน์ |
1. นางสาวคริษฐา เนินหนู |
73 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเขียนตามคำบอกภาษาจีน ม.1-ม.3 |
98.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกานต์ชนก ถือทอง |
1. นางสาวญาณิศา วิเศษสมบัติ |
74 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันร้องเพลงจีน ม.4-ม.6 |
91.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวศิริรัตน์ เพชรเปีย |
1. นางสาวคริษฐา เนินหนู |
75 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทานภาษาจีน ม.1-ม.3 |
90.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลยาวิมล คีรีวงศ์ |
1. นางสาวญาณิศา วิเศษสมบัติ |
76 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันตอบปัญหาวัฒนธรรมจีน ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกานต์ชนก ถือทอง 2. เด็กหญิงอรกต เบ้านุวงค์ |
1. นางสาวคริษฐา เนินหนู 2. นางสาวญาณิศา วิเศษสมบัติ |
77 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
84.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวชนิสรา จันทร์เพ็ญ 2. นางสาวพัชรพร สุขด้วง |
1. นางสาวกวินนา จันทร์เมือง 2. นางสาวอัชมา สำแดงสาร |
78 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันคัดลายมือภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวสุธาทิพย์ ชูเมือง |
1. นางสาวกวินนา จันทร์เมือง |
79 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันร้องเพลงภาษาญี่ปุ่นประเภทชายเดี่ยว ม.4-ม.6 |
84.3 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายอธิการ อิ่มเอิบ |
1. นางสาวกวินนา จันทร์เมือง |
80 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันตอบปัญหาแนะแนว ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวมัสทลิกา เดชคงแก้ว 2. นางสาวศตพร หนูจันทร์แก้ว |
1. นางวันวิสาข์ ศักดิ์ศรี 2. นางฮาซีรันณ์ อาแวหลง |
81 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแต่งเพลงสร้างสรรค์ประกอบท่าทาง "จิตอาสาทำความดีด้วยหัวใจ" ม.1-ม.3 |
86.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจุฑามาส คงด้วง 2. เด็กหญิงณิชกานต์ พลชนะ 3. เด็กหญิงนริน ช่วยแป้น |
1. นายกิตติพงษ์ อร่ามเรือง 2. นางวันวิสาข์ ศักดิ์ศรี |
82 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดร้องเพลงผู้บำเพ็ญประโยชน์ ม.1-ม.3 |
85.16 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงณัฐชา สุวรรณโกสัย 2. เด็กหญิงปาลิตา สิงห์คำ 3. เด็กหญิงปิยาพัชร เกษรินทร์ 4. เด็กหญิงรัตน์ติกาล บัวสกุล 5. เด็กหญิงสายสุดา จิตร์บุรุษ 6. เด็กหญิงอภิรุจี ศรทอง 7. เด็กหญิงเบจมาศ ทองพรหม 8. เด็กหญิงเพ็ญสุภัค ผาอินทร์ |
1. นางสาวเววิกา อุปการดี 2. นางสาวพิรญาณ์ ทองนุ่น 3. นางสาวปัทมาวรรณ แก้ววิเชียร |
83 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การประกวดวาดภาพสร้างสรรค์ "บ.พ.จิตอาสา บ.พ.ไทย เทิดไท้จอมราชันย์ เราทำดัด้วยหัวใจ" ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชนัญธิดา ไชยศิริ 2. เด็กหญิงนรากร หนูรอด 3. เด็กหญิงปภาวรินทร์ มาตุวงศ์ 4. นางสาวอรฤทัย ครุฑจ้อน |
1. นายกิตติศักดิ์ อร่ามเรือง 2. นางรัตติยา ช่วยคงคา |
84 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การวาดภาพการ์ดเทิดพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิตติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอติกานต์ สระโพธิ์ทอง |
1. นางสาวเววิกา อุปการดี |
85 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 |
80.25 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายกรวิชญ์ คงผอม 2. เด็กชายกฤษณะ จันชนะพล 3. เด็กชายณัฐภูมินทร์ ยังแก้ว |
1. นางสาวณิชากร เส้งสุย 2. นายศรายุทธ นุ่นนา |
86 |
คอมพิวเตอร์ |
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 |
85.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายธีรดนย์ สอนหนู 2. นายธีรภัทร โกรัตนะ 3. นายสิทธิชัย พงค์ไพศาล |
1. นางสาวณิชากร เส้งสุย 2. นายศรายุทธ นุ่นนา |
87 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันอีสปอร์ต ประเภทเกม Area of Valor (Rov) ม.4-ม.6 |
99.3 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายกันตวัฒน์ จันทร์เลื่อน 2. นายต้นกล้า พลเดช 3. นายถิรายุ พูลวงค์ 4. นายธนะรัตน์ ชูช่วย 5. นายพีรพัฒน์ บุญเเก้ว 6. นายวัศพล สิงโหพล 7. นายศุภณัฐ รัตนสันตยากุล 8. นายเจษฎา ไพศาลวรพันธ์ |
1. นายอัศนี รัตนชัย 2. นางสาวชาลินี สุทธิเดช |
88 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายชิรวิทย์ ดำทอง 2. เด็กชายณัฐพนธ์ แก้วรัตน์ |
1. นายณิชากร เส้งสุย 2. นายศรายุทธ นุ่นนา |
89 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววรัชยา ขุนนาพุ่ม 2. นางสาวอัญชเกศ ชิตเดชะ |
1. นางสาวชาลินี สุทธิเดช 2. นางสาวณิชากร เส้งสุย |
90 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Motion Infographic ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวกุลธิดา สุวรรณทอง 2. นางสาวอาริญา ธานีรัตน์ |
1. นายอัศนี รัตนชัย 2. นางสาวชาลินี สุทธิเดช |
91 |
การงานอาชีพ |
ตอบปัญหาช่างอุตสาหกรรม ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายณัฐพงค์ พิบูลย์ |
1. นายวีรพงศ์ เรืองสันติ |
92 |
การงานอาชีพ |
เขียนแบบเทคนิค ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปริยาภัทร ชนะกาญจน์ |
1. นายวีรพงศ์ เรืองสันติ |
93 |
การงานอาชีพ |
งานเชื่อมไฟฟ้าเบื้องต้น ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายณัฐพงค์ พิบูลย์ |
1. นายวีระพงศ์ เรืองสันติ |
94 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการเขียนแผนธุรกิจยุววานิช ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวสิรินาถ จันทนา |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด |
95 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการเขียนแผนธุรกิจยุววานิช ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวภคพร แก้วขาว |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด |
96 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันอัจฉริยะทางธุรกิจ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาพัชร คงทอง |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด |
97 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันอัจฉริยะทางธุรกิจ ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายธนวินท์ เอียดเกตุ |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด |
98 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันอัจฉริยะนักบัญชีธุรกิจบริการ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธันยชนก เส้งสุย |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด |
99 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันอัจฉริยะนักบัญชีธุรกิจบริการ ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวพรรณวดี เมฆดี |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด |
100 |
การงานอาชีพ |
การจัดสวนถาดแบบแห้ง ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายชัยประสิทธ์ เพชรฤทธิ์ 2. นางสาวญาณิศา สีดอกบวบ 3. นางสาววิลาสีนี ขุนคลัง |
1. นายวีรพงศ์ เรืองสันติ 2. นางเพ็ญนภา คงใหม่ |
101 |
การงานอาชีพ |
การเรียกชื่อพืชผักพื้นบ้านภาคใต้ ม.1-ม.3 |
86.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ บุญเพ็ชร์ 2. เด็กหญิงสุชาดา คชาวุธ |
1. นายวีรพงศ์ เรืองสันติ 2. นางเพ็ญนภา คงใหม่ |
102 |
การงานอาชีพ |
การเรียกชื่อพืชผักพื้นบ้านภาคใต้ ม.4-ม.6 |
96.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวธิดารัตน์ คงใหม่ 2. นางสาวสิริรัตน์ นาครอด |
1. นางวรรณา มีศิริ 2. นางเพ็ญนภา คงใหม่ |
103 |
การงานอาชีพ |
การจัดสวนแก้ว ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปิยะดา รุ่งเรือง 2. นางสาวพรกนก กรงไกรจักร์ 3. นางสาวภาวินี ขวัญแก้ว |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด 2. นางวรรณา มีศิริ |
104 |
การงานอาชีพ |
การจัดสวนถาดแบบชื้น ม.4-ม.6 |
92.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวนพมาศ ไชยรัตน์ 2. นางสาวปริฉัตร ขันฤทธิ์ 3. นางสาวปวันรัตน์ สุขสงวน |
1. นายวีรพงศ์ เรืองสันติ 2. นางเพ็ญนภา คงใหม่ |
105 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
96.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญญวรา คงสุวรรณ 2. เด็กหญิงฐิติยา เรืองช่วย 3. เด็กหญิงวิกานดา คชวรรณ 4. เด็กหญิงศศิวิมล จันทร์บุญ 5. เด็กหญิงสิรภัทร เทพทอง 6. เด็กหญิงสุภัชชา เส้งสุย |
1. นางวรรณา มีศิริ 2. นางศุภธิดา จันทร์เกิด 3. นายวิทยา จิตรจำนอง |
106 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกัญญาวีร์ บุญวงค์ 2. นางสาวธิดารัตน์ ทองดี 3. นายพิทวัส คงจ้อย 4. นางสาวพิมลดา เทพยศ 5. นางสาวรวิษฎา ลุยจันทร์ 6. นางสาวเปมิกา เดชบำรุง |
1. นางวรรณา มีศิริ 2. นางศุภธิดา จันทร์เกิด 3. นางเพ็ญนภา คงใหม่ |
107 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายพรชพล เทพเรือง 2. เด็กชายสิทธิศักดิ์ ทองบุญ 3. เด็กหญิงอริสา ทองเกตุ |
1. นายวีรพงศ์ เรืองสันติ 2. นางเพ็ญนภา คงใหม่ |
108 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวณัฎฐณิชา เพชรสุวรรณ 2. นางสาวพรรณวดี เมฆดี 3. นางสาวแพรววนิต นุ่นเศษ |
1. นางศุภธิดา จันทร์เกิด 2. นางวรรณา มีศิริ |
109 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนภัทร เพ็งสง |
1. นางฮาซีรันณ์ อาแวหลง |